SHARE

Naibu Waziri wa Afya,Maendeleo ya Jamii,Jinsioa,Wazee na Watoto Dkt.Faustine Ndugulileamewataka wananchi kutumia nguvu kazi yao katika ujenzi na uboreshaji wa Zahanatikatika Wilaya zao kuliko kupeleka pesa nyingi kwa wakandarasi.

Dkt.Ndugulile ameyasema hao wilayani hapa wakati wa ziara ya kikazi ya kukagua shughuliza utoaji huduma za afya na kutathimini shughuli za maendeleo ikiwemo ya upanuzi wamiundombinu zikiwemo ya Zahanati

Alisema kutumia nguvu kazi zao itasaidia kwa kiasi kikubwa kupunguza gharama ambazozingeweza kujitokeza kama wangetoa tenda hiyo kwa wakandarasi.”Nyinyi ndio wasimamiziwakuu wa shughuli hizi na mkiharibu tutakuja kuwalaumu nyinyi

Aidha,alisema Serikali imetoa shilingi milioni 400 kwa ajili ya kuboresha miundombinu yahuduma za afya nchini kwa upande wa uzazi wa dharura ikiwemo upasuajiwodi yawazazi,maabara ,wodi ya watoto pamoja na nyumba ya mtumishi kwenye vituo vya afyaambapo ujenzi huo unaanza mara moja

Kwa upande mwingine DktNdugulile ameendele kuwatoa hofu wananchi juu ya hali yaupatikanaji wa dawa, huku akiwasisitiza wananchi wasiuziwe dawa zozote muhimu kwanihali ya upatikanaji wa Dawa ni nzuri maeneo yote na sasa ni wastani wa asilimia 80.

Katika kituo cha Afya Kanogebajeti ya dawa imeongezeka kutoka Milioni 300 mpakaBilioni 2.5, kwahiyo dawa tunazo za kutoshahivyo hatutarajii kuona mtu aje hapaaambiwe akanunue dawa sehemu nyinginewamenithibitishia waganga wangu asilimia 90 ya dawa muhimu zipo” aliendelea DktNdugulile

Wakati huo huo DktNdugulile amesisitiza watumishi wa afya juu ya utunzaji wakumbukumbu za dawa katika stoo ya madawa ikiwemo kuweka za kujua idadi za dawazilizoingia na kutoka pamoja na utunzaji wa takwimu za mahudhurio ya wagonjwa wa kilasikujambo linalopunguza.


LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here